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HOTUBA YA MHE. RIDHIWANI KIKWETE (MB), WAZIRI WA NCHI, OFISI YA
RAIS, MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA WAKATI
WA KUFUNGA KIKAO KAZI CHA SITA (6) CHA SERIKALI MTANDAO TAREHE

19 FEBRUARI, 2026 KATIKA UKUMBI WA AICC ARUSHA.

Mhe. Amos Makalla, Mkuu wa Mkoa wa Arusha.

Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro, Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge Utawala,
Katiba na Sheria

Ndg. Mululi Mahendeka; Katibu Mkuu Ikulu

Makatibu Wakuu wote,

Makatibu Tawala wa Mikoa na Wilaya,

Dkt. Mussa Kisaka; Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali

Mtandao (e-GA),

Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi Mbalimbali,

Wakuu wa Idara za TEHAMA na Watumishi kutoka Taasisi mbalimbali

Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo/Sehemu, na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali

Mtandao;

Viongozi wa Dini,

Waandishi wa Habari,

Itifaki imezingatiwa;

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania;



2

Awali ya yote, napenda kutumia fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa

rehema, kwa kutuwezesha kukutana hapa na kufanikisha Kikao Kazi hiki cha sita cha
Serikali Mtandao, ambacho tunakihitimisha rasmi hii leo.

Napenda pia kutoa shukrani za dhati kwa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kwa

maandalizi mazuri na uratibu madhubuti uliowezesha kikao hiki kufanyika kwa

mafanikio makubwa. Shukrani za kipekee ziende kwa wadhamini wote ambao

mmewezesha kufanikiwa kwa kikao hiki. Vilevile, nawapongeza washiriki wote kwa

kujitokeza kwa wingi, kushiriki kikamilifu na kuchangia mijadala yenye tija kwa

maendeleo ya Serikali Mtandao nchini.

Ndg. Washiriki;

Kikao Kazi hiki cha siku tatu, kimewakutanisha takribani washiriki 1,000 kutoka sekta za

umma na binafsi, na kimejadili kwa kina masuala muhimu yanayohusu ujenzi,
uendelezaji na usimamizi wa jitihada za Serikali Mtandao. Kupitia mijadala hii,

tumepata fursa ya:

 Kutathmini utekelezaji wa maazimio ya Kikao Kazi kilichopita,

 Kubainisha mafanikio yaliyopatikana katika utekelezaji wa miradi ya TEHAMA

Serikalini,

 Kujadili changamoto zilizopo na kuweka mikakati ya pamoja ya kukabiliana nazo,

 Na kuweka maazimio mapya yatakayotuongoza katika hatua zinazofuata za

kuendelea kuboresha utendaji kazi na utoaji wa huduma za umma kwa njia ya

kidijitali.

Nimefarijika kuona kuwa, mijadala yote imejikita katika uzingatiaji wa Sheria, Kanuni,
Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao, jambo ambalo ni msingi muhimu wa

kuhakikisha miradi ya TEHAMA Serikalini inakuwa salama, endelevu na yenye kujali

mahitaji na matakwa ya wananchi.

Ndg. Washiriki;
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Katika kikao kazi hiki, Serikali kupitia Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), itatoa tuzo

kwa taasisi zilizofanya vizuri katika kuzingatia Sheria, Kanuni, Viwango na Miongozo
ya Serikali Mtandao, kwenye utekelezaji wa miradi ya TEHAMA.

Napenda kutumia fursa hii kuzipongeza taasisi zote zitakazotunukiwa tuzo hizi. Tuzo

hizi si za heshima tu, bali ni chachu ya kuhamasisha ubora, uwajibikaji na uzingatiaji wa

misingi ya Serikali Mtandao katika taasisi zote za umma.

Kimsingi tuzo hizi zinalenga:

 Kukuza utamaduni wa uzingatiaji wa sheria na viwango,

 Kuhamasisha ubunifu na matumizi bora ya rasilimali za umma,

 Kupunguza urudufu wa miradi ya TEHAMA Serikalini,

 Na kuhakikisha mifumo ya TEHAMA inachangia kikamilifu katika kuboresha

utoaji wa huduma kwa wananchi.

Ndg. Washiriki;

Kikao hiki pia kimetumika kama jukwaa muhimu la kujadili Dira ya Maendeleo ya Taifa
ya Miaka 50 katika eneo la Serikali Mtandao hasa katika eneo la ubunifu na matumizi

ya teknolojia. Mawazo mliyoyatoa nina imani yataiwezesha Serikali kutekeleza dira hii

katika kuijenga Serikali ya kidijitali iliyo jumuishi, salama, inayotumia teknolojia za

kisasa, ikiwemo Akili Mnemba, IOT na Blockchain katika utoaji wa huduma.

Napenda kusisitiza kuwa, utekelezaji wa dira hii unahitaji ushirikiano wa karibu kati ya

Serikali, sekta binafsi, wadau wa maendeleo na wananchi kwa ujumla.

Ndg. Washiriki;

Kwa niaba ya Serikali, nawahakikishia kuwa maazimio yote yaliyofikiwa katika kikao

kazi hiki yatafanyiwa kazi kwa karibu, kwa kushirikiana na taasisi husika chini ya

usimamizi wa Wizara yangu na uratibu wa Mamlaka ya Serikali Mtandao, ili kuhakikisha

kuwa maazimio haya yanatekelezwa kwa wakati. Aidha, Serikali itaendelea kutumia
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majukwaa kama haya kufuatilia utekelezaji, kusikiliza changamoto na kuimarisha

ushirikiano baina ya wadau wote wa Serikali Mtandao.

Kwa heshima ya kipekee, napenda kumshukuru Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa maono yake, uongozi

thabiti na uwekezaji mkubwa katika sekta ya TEHAMA, ambao umeendelea kuiwezesha

nchi yetu kupiga hatua kubwa katika safari ya kuijenga Serikali Mtandao ya kisasa,

salama na jumuishi.

Mwisho, napenda kuwashukuru tena Washiriki wote, Wadhamini na Uongozi wa Mkoa

wa Arusha kwa ushirikiano mkubwa na mapokezi mazuri yaliyowezesha kikao kazi hiki

kufanikiwa.

Nawatakia safari njema mnaporejea katika maeneo yenu ya kazi, muendelee kuwa

mabalozi wazuri wa mageuzi ya kidijitali Serikalini.

Kwa maneno hayo machache, natangaza rasmi Kikao Kazi hiki cha Sita cha
Serikali Mtandao kimefungwa.

Asanteni sana kwa kunisikiliza.

Kazi na Utu………………….
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